என்று தணியும் கொரோனாவின் தாகம்? ஐ.ஓ.ஆரின் ஹைப்ரிட் மாடல்! இந்தியா கொரோனா அறிக்கை!

ஐ.ஓ.ஆரின் ஹைப்ரிட் மாடலை (IOR Hybrid model) அடிப்படையாகக் கொண்டு இந்தியாவில் கொரோனா என்று முடிவுக்கு வரும் என்பது குறித்து ஆய்வுகளில் தெரியவந்து உள்ளது.இன்னும்  3 மாதம் வரை காத்திருக்க வேண்டும் என்கிறது ஆய்வு

மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சகம் வெளியிட்ட புள்ளிவிவர பட்டியலில், மராட்டிய மாநிலத்தில் மட்டும் புதிதாக 7,924 பேருக்கு தொற்று உறுதியாகி இருப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதேபோல தமிழகத்தில் 6,993, ஆந்திராவில் 6,051, கர்நாடகாவில் 5,324, உத்தரபிரதேசத்தில் 3,505, தெலுங்கானாவில் 3,083, மேற்குவங்காளத்தில் 2,112, பீகாரில் 2,068, ஒடிசாவில் 1,503, அசாமில் 1,348, குஜராத்தில் 1,052, ராஜஸ்தானில் 969, அரியானாவில் 795, மத்தியபிரதேசத்தில் 789, கேரளாவில் 702, டெல்லியில் 613, பஞ்சாபில் 551, ஜம்மு காஷ்மீரில் 470, ஜார்கண்டில் 408, சத்தீஸ்காரில் 295, கோவாவில் 258, உத்தரகாண்டில் 224, திரிபுராவில் 149, இமாசலபிரதேசத்தில் 94, புதுச்சேரியில் 86, அருணாசலபிரதேசத்தில் 81, மணிப்பூரில் 51, நாகாலாந்தில் 46, மேகாலயாவில் 36, தாதர்நகர் ஹவேலியில் 32, சண்டிகாரில் 23, மிசோரத்தில் 23, லடாக்கில் 21, அந்தமான் நிகோபார் தீவில் 14, சிக்கிமில் 10 என ஒரே நாளில் மொத்தம் 47 ஆயிரத்து 703 பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளனர்.

இதனால் நாட்டில் கொரோனா தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 14 லட்சத்து 83 ஆயிரத்து 156 ஆக உயர்ந்துள்ளது. இதில் 64.24 சதவீதம் பேர், அதாவது 9 லட்சத்து 52 ஆயிரத்து 744 ஆக அதிகரித்துள்ளது. இன்னும் 4 லட்சத்து 96 ஆயிரத்து 988 பேர் ஆஸ்பத்திரி மற்றும் வீடுகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு கொரோனாவுக்கு சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

அமெரிக்கா மற்றும் பிரேசிலுக்கு அடுத்து உலகின் மூன்றாவது கடினமான நாடாக இந்தியா தனது நிலையைத் தக்க வைத்துக் கொண்டுள்ளது.

மார்ச் மாதத்தில் தொற்று வெடித்ததில் இருந்து, மத்திய அரசு, மாநில அரசாங்கங்களுடன் இணைந்து, இந்தியாவின் கொரோனா  அதிவேகமாக பரவுவதைத் தடுக்கும் ஊரடங்கு  மற்றும் தனிமைப்படுத்தல்களை செயல்படுத்த முயன்றது.இதுபோலவே  இத்தாலி, ஸ்பெயின், அமெரிக்கா, ஜெர்மனி. பிரேசில் மற்றும் பல நாடுகளில் காணப்பட்டது  

நிபுணர்களின் பார்வையில், இந்த நடவடிக்கைகள் தேசத்திற்குள் கொரோனா வெடிக்கும்  காலத்தை மட்டுமே நீட்டித்திருக்கலாம். மீண்டும் வணிக நடவடிக்கைகள் தொடங்கியவுடன் தினசரி பதிவுசெய்யப்பட்ட பாதிப்புகளில்  நாட்டில் இரு மடங்கு வீதம் 20 நாட்களில் உயர்ந்துள்ளது, வளர்ச்சி விகிதம் சுமார் 3.62 சதவீதமாக உள்ளது.

அனைவரின் மனதிலும் உள்ள கேள்வி என்னவென்றால், நாட்டில் கொரோனா பரவுவது  எப்போது முடிவுக்கு வரும்  என்பதுதான். இந்தியாவின் மக்கள்தொகையின் அளவு, அடர்த்தி மற்றும் மக்கள்தொகை வேறுபாடு ஆகியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, அந்த கேள்விக்கான பதில் மிகவும் சிக்கலானது. இந்தியாவின் நகர்ப்புறங்களில் இந்த தொற்று அதிகமாகக் காணப்படுகிறது.

இந்தியா கொரோனா பரவல் சமீபத்திய கணிப்புகளின்படி, மும்பை, டெல்லி, அகமதாபாத் மற்றும் தானே ஆகியவை ஏற்கனவே மிக உயர்ந்த சூழ்நிலையில் உச்சத்தை கடந்துவிட்டன, மேலும் கொரோனா பரவலை கட்டுப்படுத்துவதற்கான பாதையில் உள்ளன.

ஐ.ஓ.ஆரின் ஹைப்ரிட் மாடலை (IOR Hybrid model) அடிப்படையாகக் கொண்டு, மும்பை மற்றும் அகமதாபாத் ஆகியவை அக்டோபர் இரண்டாவது வாரத்தில் பரவலை திறம்பட முடிவுக்குக் கொண்டுவரும். டெல்லியைப் பொறுத்தவரை, இந்த தருணம் செப்டம்பர் வரை போகும் ஆனால், தானே அக்டோபர் பிற்பகுதி வரை காத்திருக்க வேண்டியிருக்கும்.

தமிழ்நாட்டின் கொரோனா பரவலின்  மையப்பகுதியான சென்னை, சமீபத்திய நாட்களில், கொரோனா வளர்ச்சி விகிதங்களை குறைப்பதற்கான அறிகுறிகளைக் காட்டியுள்ளது. அக்டோபர் தொடக்கத்தில் நகரம் தொற்றுநோயிலிருந்து விடுபடக்கூடும் என ஐ.ஓ.ஆர் கணித்துள்ளது,

துரதிர்ஷ்டவசமாக, புனே மற்றும் பெங்களூரு இரு நகரங்களும் மீட்டெடுப்பு விகிதங்களை தேசிய சராசரியை விடக் குறைவாகக் காட்டுகின்றன, அன்றாட பாதிப்பு விகிதங்களும் மோசமடைகின்றன. பெங்களூருவைப் போலவே ஆகஸ்ட் நடுப்பகுதியில் மட்டுமே புனேவின் உச்சம் வரும் என்று ஐ.ஓ.ஆர் கணித்துள்ளது. ஹைப்ரிட் மாதிரியின் கீழ், இரு நகரங்களும் பரவலின் பாதிப்பை வெற்றிகரமாக நிறுத்த நவம்பர் தொடக்கத்தில் வரை தாங்க வேண்டியிருக்கும்.

ஜெய்ப்பூர், சூரத், போபால் மற்றும் இந்தூர் உள்ளிட்ட இந்தியாவின் பெரும்பான்மையான நகரங்களுக்கு, அக்டோபர் முதல் பாதியில் கொரோனா பரவல்  முடிவடையும், தற்போதைய சமூக தொலைதூர நெறிமுறைகள், சோதனை விகிதங்கள் மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வழிகாட்டுதல்கள் தொடர்ந்து செயல்படுத்தப்படுகின்றன. இருப்பினும், இந்த நெறிமுறைகளை கைவிடுவது இரண்டாவது அலைகள் நடைபெறுவதற்கு வழிவகுக்கும். 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top