இந்தியா சீன தயாரிப்புகளை -சீன முதலீடுகளை புறக்கணித்தால் என்ன ஆகும் ?

சீன தயாரிப்புகளை, சீன முதலீடுகளை இந்தியா புறக்கணிக்க முடியுமா? முக்கிய துறைகளின் புள்ளிவிவரங்கள் நமக்கு எதிரான விபரங்களை தருகிறது.சீன பொருட்கள் நிராகரிப்பு என்பது வெறும் அரசியல் கூச்சல்தான்  

இந்திய- சீனா எல்லையான  லடாக் – கல்வான் பகுதியில் ஏற்பட்ட மோதலில் இந்திய தரப்பில் கர்னல் உட்பட 20 வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர், சீன தரப்பிலும் உயிரிழப்பு ஏற்பட்டு உள்ளது. இது இந்திய வெளியுறவு கொள்கையின் தோல்வி.இதை சரியாக கையாண்டு இருந்தால் பிரச்சனை வந்திருக்காது. எங்கே தோல்வி ஏற்பட்டது என்பதை இந்திய உளவுத்துறையும் ஆராயவேண்டும்.

இந்த நிலையில் நாடு முழுவதும் சீனாவில் தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை புறக்கணிக்க கோரி ஆர்.எஸ்.எஸ் மற்றும் பாஜக காரர்கள் போராட்டங்கள் நடத்துவதும் சீன பொருட்களை உடைப்பதும் ஒரு வேலையாக செய்து, மக்கள் மத்தியில் சீனாவிற்கு எதிரான மனநிலையை உருவாக்க உணர்ச்சி பூர்வமாக திட்டமிடுகிறார்கள்.பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான மனநிலையை உருவாக்கியது போல் சீனாவிற்கு எதிரான மனநிலையை உருவாக்கிவிட முடியுமா?  மத்திய அமைச்சர் ராம்தாஸ் அத்வாலே நேரிடையாக களத்தில் இறங்கி சீன உணவகங்களை மூட வேண்டும் என்றும், சீன உணவு வகைககளை அனைவரும் புறக்கணிக்க வேண்டும். சீனாவில் தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை மக்கள் வாங்காமல் புறக்கணிக்க வேண்டும் எனத் தெரிவித்தார்.

ஒரு மத்திய அமைச்சரே இவ்வாறு சொல்லும்போது இந்தியா சீனாவிடமிருந்து வாங்கும் பொருட்களை தடை செய்தால் போதுமானது. சீனபொருட்களை நிராகரித்து விடலாம்.மத்திய மந்திரி அவ்வாறு செய்வாரா?

உண்மையில் இந்தியாவின் ஏற்றுமதி, இறக்குமதி கொள்கை என்னவாக இருக்கிறது என்பதை பார்த்தால் இந்தியாவிலிருந்து  சீனாவுக்கான ஏற்றுமதி குறைவுதான், இறக்குமதிதான் அதிகம் சீனாவின் இறக்குமதி இந்தியாவில் நீக்கமற நிறைந்து உள்ளது. என்பது தெரியவருகிறது

பருத்தி, நூல், கரிம வேதிப்பொருட்கள், தாதுக்கள், இயற்கை முத்துக்கள், விலைமதிப்பற்ற கற்கள் மற்றும் துணிகள் உள்ளிட்ட முதன்மை பொருட்களின் என இந்தியா பெரும்பாலும் சீனாவுக்கு ஏற்றுமதி செய்கிறது. அதன்மூலம் அதிக வணிக வர்த்தகத்தை ஏற்படுத்துகிறது இந்த கொரோனா நேரத்தில் உட்பட

இந்தியாவிற்கு சீன இறக்குமதியில் மின்சார இயந்திரங்கள், மின்னணு உபகரணங்கள், அணு உலைகள், கொதிகலன்கள், சூரிய ஆற்றல் கூறுகள் மற்றும் இந்தியாவின் மருந்துத் துறையின் முதுகெலும்பான [ஏபிஐக்கள்] செயலில் உள்ள மருந்து பொருட்கள் ஆகும்

இந்தியா மொத்தம் சராசரியாக 16 சதவீதம் சீனாவிடமிருந்து இறக்குமதி செய்கிறது. மறுபுறம், இந்தியாவின் மொத்த ஏற்றுமதியில், சீனாவிற்கு அனுப்புவது  வெறும் 3.2 சதவீதம் மட்டுமே. எனவே, நிச்சயமாக, வர்த்தக ஏற்றத்தாழ்வு கணிசமானது மற்றும் இந்தியாவின் தீமைக்கே வழிவகுக்கும் என நிபுணர்கள் கூறுகிறார்கள்.

ஓலா, ஃபைன்டெக் நிறுவனமான பேடிஎம், உணவு விநியோக பயன்பாடு ஜொமாடோ மற்றும் ஈ-காமர்ஸ் தளமான பிளிப்கார்ட் போன்ற சீன நிறுவனங்கள் நாட்டின் மிகச் சிறந்த தொழில்நுட்ப பிராண்டுகளில் சிலவற்றில் பெரும் முதலீடுகளை செய்துள்ளன.

வர்த்தக அமைச்சகத்தின் தரவுகளின்படி, சீனாவுடனான இந்தியாவின் இருதரப்பு வர்த்தகம் 2019 ஆம் ஆண்டில் கிட்டத்தட்ட 80 பில்லியன் டாலராக இருந்தது. சீனாவின் சுங்கத் துறைக்கு ஆதாரமாக இருந்த இந்தியாவின் சீன தூதரக இணையதளத்தில் வெளியிடப்பட்ட தகவல்கள், ஜனவரி மற்றும் நவம்பர் 2019 க்கு இடையில் மொத்த இருதரப்பு வர்த்தகத்தை 84.3 பில்லியன் டாலராகக் காட்டியுள்ளன. முந்தைய ஆண்டின் 95.7 பில்லியன் டாலர்களிலிருந்து கிட்டத்தட்ட இது 3.2 சதவீதம் வீழ்ச்சி ஆகும்.

சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் புள்ளிவிவரங்கள் இந்தியாவில் 60 பில்லியன் டாலர் வர்த்தக பற்றாக்குறை உள்ளது, இது 2000 களின் முற்பகுதியில், 2019-20 ஆம் ஆண்டில் மிகக் குறைந்த வர்த்தக உபரியிலிருந்து உயர்ந்தது.

எவ்வாறாயினும் ஒரு கேள்வி என்னவென்றால்,  சீன தயாரிப்புகளை இந்தியாவால் புறக்கணிக்க முடியுமா என்பது தான். ஏன் என்றால் இந்திய சந்தைக்குள் சீன பொருட்களின் ஆதிக்கம் அவ்வளவு அதிகம் உள்ளது.

இன்று எந்தவொரு பொருளையும் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள், அது ஒரு கார், தொலைபேசி அல்லது விமானம் எனில், சீனா உட்பட பல்வேறு நாடுகளில் இருந்து நூற்றுக்கணக்கான கூறுகளை நீங்கள் காணலாம். ஒரு தயாரிப்பை “சீன” என்று தெளிவாக கண்டறிவது கிட்டத்தட்ட சாத்தியமற்றது.

உதாரணமாக, ஜியான் விமான தொழில்துறை கார்ப்பரேஷன், போயிங்கிற்கான உதிரிபாகங்கள் முக்கிய சப்ளையர் ஆகும், அதன் 737 மேக்ஸ் மற்றும் 747 விமானங்கள் இந்திய விமானங்களின் கடற்படையின் ஒரு பகுதியாகும். ஜியான் ஒரு சீன நிறுவனம், எனவே இந்தியா தனது போயிங் மூலத்தை புறக்கணிக்குமா?

பொருளாதார நிபுணர் கிலியன் ஹெயில்மேன் “சர்வதேச வர்த்தக புறக்கணிப்புகளின் செயல்திறன்” என்ற தலைப்பில் ஒரு ஆய்வை வெளியிட்டார், 

இந்த ஆய்வில் புறக்கணிக்கப்பட்ட நாட்டின் ஒரு தனிப்பட்ட நிறுவனம் கடுமையாக பாதிக்கப்படக்கூடும் என்றாலும், ஏற்றுமதி துறையில் ஒட்டுமொத்த விளைவு மிகக் குறைவு, இது தண்டனை விளைவை பெரும்பாலும் பயனற்றதாக ஆக்குகிறது.

இந்தியாவின் அத்தகைய எந்தவொரு நடவடிக்கையும் கேள்விக்குரியது.கொரோனா ஊரடங்கிற்கு  பின்னர் தொழில்துறை நடவடிக்கைகளை மறுதொடக்கம் செய்வதில் சீனா முதலிடத்தில் உள்ளது. கொரோனாவால் முதலில் பாதிக்கப்பட்டது, அதில் மீண்ட  முதல் நாடும் அதுதான். அதன் மீட்புக்கு எரிபொருளைத் தர மூலப்பொருட்களை அது தேடும், இது இந்திய சப்ளையர்களுக்கு வணிக வாய்ப்பை வழங்குகிறது.

ஏற்றுமதி-இறக்குமதி தரவு வங்கி: இந்தியா மற்றும் சீனா
  2018-19  
ஏற்றுமதி் 1.17 லட்சம்  கோடி சீனாவிடம் இந்தியாவுக்கு வருவாய்
இந்தியாவின் ஏற்றுமதி % 5.08  
இறக்குமதி 4.92 லட்சம் கோடி இந்தியாவிடம் இருந்து சீனாவுக்கு வருவாய்
இந்தியாவின் இறக்குமதி % 13.69  
மொத்த வர்த்தகம் 6.09 லட்சம் கோடி  
சீனாவுடன் வர்த்தக இருப்பு மைனஸ் 3.74 லட்சம் கோடி ஏற்றுமதியை விட இறக்குமதி அதிகம்
  ஆதாரம்: வணிகவரித்துறை GOI (தேதி: 17/06/2020)

இந்தியாவின் முக்கிய துறைகளில் சீனா தன்னுடைய வர்த்தக பங்களிப்பை பாருங்கள்;

ஸ்மார்ட்போன்கள்:

சந்தை அளவு: ரூ .2 லட்சம் கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 72 சதவீதம்

மாற்று சாத்தியம்: மிகவும் கடினம்.

சீன பிராண்டுகள் ஒவ்வொரு விலை பிரிவிலும் ஆதிக்கம் செலுத்துகின்றன, மேலும் ஆர் அண்ட் டி நிறுவனத்தில் முன்னணியில் உள்ளன.

தொலைத்தொடர்பு உபகரணங்கள்:

சந்தை அளவு: ரூ .12,000 கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 25 சதவீதம்

மாற்றீடு செய்வதற்கான சாத்தியம்: செய்யக்கூடியது, ஆனால் விலை உயர்வு அதிகம்

அமெரிக்க மற்றும் ஐரோப்பிய சப்ளையர்களைத் தேர்வுசெய்தால், டெல்கோஸ் கியர் கொள்முதல் செலவில் 10-15 சதவீதம் உயர்வைக் காணலாம் மற்றும் கவர்ச்சிகரமான விற்பனையாளர் நிதி விருப்பங்களை இழக்கக்கூடும்.

தொலைக்காட்சி:

சந்தை அளவு: ரூ .25,000 கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: ஸ்மார்ட் டிவிகள்: 42-45 சதவீதம் ஸ்மார்ட் அல்லாத தொலைக்காட்சிகள்: 7-9 சதவீதம்

மாற்றீடு செய்வதற்கான சாத்தியம்: செய்யக்கூடியது, ஆனால் விலை உயர்வு அதிகம்.

சீன ஸ்மார்ட் டிவிகளுக்கு மாற்று 20-45 சதவீதம் விலை உயர்ந்தவை.

வீட்டு உபகரணங்கள்:

சந்தை அளவு: 50,000 கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 10-12 சதவீதம்

மாற்றுவதற்கான சாத்தியம்: இப்போது எளிதானது.

ஆனால் பெரிய சீன பிராண்டுகள் மிகவும் மலிவான தயாரிப்புகளுடன் நுழைந்தால், இது மாறக்கூடும்.

ஆட்டோ உதிரி பாகங்கள்

சந்தை அளவு: 43.1 லட்சம் கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 26 சதவீதம்

மாற்றுவதற்கான சாத்தியம்: கடுமையானது.

சீனாவில் இதில் கால் பங்கு இருந்தாலும், உள்நாட்டிலோ அல்லது உலகளாவிய ரீதியிலோ மாற்று வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பது கடினம்.

இணைய பயன்பாட்டு உபகரணங்கள்

சந்தை அளவு: 45.0 கோடி ஸ்மார்ட்போன் பயனர்கள்

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 66 சதவீதம் மக்கள் தங்கள் ஸ்மார்ட்போன்களில் குறைந்தது ஒரு சீன பயன்பாட்டையாவது பயன்படுத்துகின்றனர்.

மாற்றுவதற்கான சாத்தியம்: எளிதானது.

ஆனால் இந்திய பயனர்கள் டிக்டாக் போன்றவைகளுக்கு அடிமையாவதை விட்டுவிட முடியும். உள்நாட்டு மாற்றுகள் இதுவரை தோல்வியை சந்தித்து உள்ளன.

சோலார் பவர்

சந்தை அளவு: 37,916 மெகாவாட்

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 90 சதவீதம்

மாற்று சாத்தியம்: கிட்டத்தட்ட சாத்தியமற்றது.

உள்நாட்டு உற்பத்தி பலவீனமானது. பிற நாட்டின் உபகரணங்கள் விலை உயர்ந்தவை.

எஃகு

சந்தை அளவு: 108.5 மெட்ரிக்

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 18-20 சதவீதம்

மாற்று செய்வதற்கான சாத்தியம்: செய்யக்கூடியது, ஆனால் கடுமையானது.

சில தயாரிப்பு வரிகளுக்கு இதேபோன்ற விலையுள்ள மாற்று வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பது எளிதானது அல்ல.

மருத்துவ உபகரணங்கள்

சந்தை அளவு: 1.5 லட்சம் கோடி

சீன தயாரிப்புகளின் பங்கு: 60 சதவீதம்

மாற்று சாத்தியம்: கடுமையானது.

பிற உபகரணங்கள் விலைமதிப்பற்றவை. பெரிய உள்நாட்டு இரசாயன தொழிற்சாலைகளுக்கான ஒழுங்குமுறை தடைகளை பலர் எதிர்கொள்கின்றனர்.

சீன பொருட்களை நிராகரிப்போம் என்று வெற்று கூச்சல் போட்டு நாட்டை நடுத் தெருவிற்கு கொண்டுவந்து விட்டு விடுவார்கள். மிகவும் கவனமாக மக்கள் விழிப்புடன் இருக்கவேண்டும். உண்மையிலே சீனாவின் மீது இந்திய அரசுக்கு வெறுப்பு இருந்தால் பொருளாதார ரீதியாக பழிவாங்கவேண்டும் என நினைத்தால் மோடியின் ஒரு கையெழுத்து போதுமானது.ஒரு அரசு ஆணை போதும் இவ்வளவு லட்சம் கோடி வர்த்தகம் ஒரே நாளில் நிலைகுலைந்து போகும் அதனால் சீனாவிற்கு எந்தவிதமான நஷ்டமும் இல்லை இந்தியாவிற்குத்தான் பெரும் நஷ்டமாக வரும் என்பதையும் புரிந்துகொள்ளவேண்டும்


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top