முதன் முதலாக கொரோனா சிகிச்சைக்கான மருந்தை ரஷ்யா கண்டுபிடித்தது இந்தியாவிற்கும் வர இருக்கிறது

கொரோனா சிகிச்சைக்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட முதல் மருந்தை ரஷ்யா கண்டுபிடித்துள்ளது. Avifavir அவிஃபாவிர் என்பது அதன் பெயர்.இந்த கொரோனா  வைரஸ் தடுப்பு மருந்திற்கு ரஷ்யா அங்கீகாரம் அளித்துள்ளது

உலகம் முழுவதும்  கொரோனா கோர தாண்டவம் ஆடி வருகிறது. சர்வதேச அளவில் கொரோனா பாதிப்பில் அமெரிக்கா, பிரேசிலை அடுத்து 3 வது இடத்தில் ரஷியா உள்ளது. அங்கு தொற்று எண்ணிக்கை 5 லட்சத்தை தாண்டி உள்ளது. தற்போது  கொரோனா சிகிச்சைக்கான அங்கீகரிக்கப்பட்ட முதல் மருந்தை ரஷியா அறிவித்துள்ளது. 

அவிஃபாவிர்  என்ற இந்த மருந்து நாட்டின் பல மருத்துவமனைகளில் கொரோனா சிகிச்சைக்குப் பயன்படுத்தப்படும் என ரஷிய அரசு இன்று தெரிவித்துள்ளது. ரஷ்ய அரசின் 50 சதவீத முதலீடு உள்ள கெம்ரார் (ChemRar) என்ற நிறுவனம் இந்த புதிய மருந்தை தயாரித்து உள்ளது.

நாட்டில் வைரஸ் தொற்று அதிகரிப்பதால், மிகவும் குறைந்த சமயத்தில்,  சோதனைகள் நடந்து வரும் நிலையிலேயே இந்த மருந்துக்கு ரஷிய சுகாதார அமைச்சகம் அங்கீகாரம் வழங்கி உள்ளது.

ரஷிய நேரடி முதலீட்டு நிதியம் மற்றும் கெம்ரார் குழுமம் ஆகியவை இணைந்து கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான முதல் தொகுதி அவிஃபாவிர் மருந்தை ரஷ்ய மருத்துவமனைகளுக்கு வழங்கியுள்ளதாக ரஷிய நேரடி முதலீட்டு நிதியம் வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

மாதந்தோறும் 60000 பேருக்கு சிகிச்சை அளிக்க தேவையான மருந்து உற்பத்தி செய்யப்படுவதாகவும், 10 நாடுகள் இந்த மருந்தை வாங்க விருப்பம் தெரிவித்துள்ளதாகவும் ரஷிய மருந்து கட்டுப்பாட்டுத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

ரஷியா முழுவதும் இந்த மருந்துக்கு அதிக தேவை உள்ளது, நாட்டின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து பகுதிகளுக்கும் டெலிவரி ஏற்பாடு செய்வதற்கான பேச்சுவார்த்தைகள் நடந்து வருகின்றன.மருத்துவ பரிசோதனைகளின் ஆரம்ப முடிவுகள் இந்த மருந்தை உலகில் மிகவும் நம்பிக்கைக்குரிய ஒன்றாக ஆக்குகின்றன,என ரஷிய மருந்து கட்டுப்பாட்டுத் துறை தலைமை நிர்வாக அதிகாரி கிரில் டிமிட்ரிவ் கூறி உள்ளார்.

COVID-19 க்கு சிகிச்சையளிக்க அவிஃபாவிர் என்ற ஆன்டிவைரல் மருந்துக்கு ரஷ்யா ஒப்புதல் அளித்தது இந்தியாவுக்கு ஒரு நல்ல செய்தி, ஏனெனில் இது ஏற்கனவே மேம்பட்ட மருத்துவ பரிசோதனைகளில் உள்ள ஒரு இன்ஃப்ளூயன்ஸா மருந்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது என்று விஞ்ஞானிகள் கூறுகின்றனர்.

ரஷ்யாவில் அதன் டெவலப்பர்களால் விவரிக்கப்பட்ட அவிஃபாவிர், உலகின் மிக நம்பிக்கைக்குரிய COVID-19 மருந்து என்று ஃபாவிபிராவிரிடமிருந்து பெறப்பட்டது. மும்பையைச் சேர்ந்த க்ளென்மார்க் பார்மாசூட்டிகல்ஸ் கடந்த வாரம் ஃபாவிபிராவிர் 3 ஆம் கட்ட மருத்துவ பரிசோதனைகளின் கீழ் இருப்பதாக அறிவித்தது

அவிஃபாவிர் டேட்டா மேட்ரிக்ஸ் டிஜிட்டல் குறியீட்டால் குறிக்கப்பட்டுள்ளது. லேபிளிங் என்பது ஒரு மருந்து பாஸ்போர்ட்டின் அனலாக் ஆகும், இது மருந்தின் நம்பகத்தன்மையை உறுதிப்படுத்துகிறது மற்றும் ஒவ்வொரு தொகுப்பின் முழு வழியையும் கண்காணிக்க உதவுகிறது: உற்பத்தியில் இருந்து மருந்தகம் அல்லது மருத்துவ வசதி வரை. நேர்மையான அடையாளம் மொபைல் பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி நம்பகத்தன்மையை சரிபார்க்க முடியும்.


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top