கொரோனா பாதிப்பு சோதனைக்கு ஆன் லைனில் முன்பதிவு செய்யலாம்;இந்தியா நிலைப்பாட்டில் மாற்றம்!

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் சோதனை முக்கியமானது.உலக நாடுகளை ஒப்பு நோக்குகையில் இந்தியா மட்டுந்தான் மிகவும் குறைந்த அளவில் சோதனைகளை செய்து இருக்கிறது.உலக சுகாதார நிறுவனம் இந்தியா மீது இதை ஒரு குற்றச்சாட்டாக வைத்தது.

இப்போது முழித்துகொண்ட இந்திய சுகாதாரத்துறை கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதில் சோதனை முக்கியமானது என்று ஒப்புக்கொண்டு உள்ளது.  உலகெங்கிலும் உள்ள மருத்துவ நிபுணர்கள் சிறிது காலமாக கூறி வருகின்றதை இப்போது ஒப்புக்கொண்டு தனது நிலைப்பாட்டை மாற்றிக்கொண்டு விட்டது இந்தியா.

இப்போது, பிராக்டோ, டிஜிட்டல் ஹெல்த்கேர் தளமான கொரோனா வைரஸ் சோதனைக்கு  ஆன்லைனில் முன்பதிவு செய்யலாம் என்று அறிவித்துள்ளது.

ஒரு இணையதளத்தில் கொரோனா வைரஸ் கண்டறிதல் சோதனைகளைச் செய்ய தைரோகேருடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளதாக பிராக்டோ வெளிப்படுத்தி உள்ளது. இதற்கு இந்திய அரசு மற்றும் இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் (ஐ.சி.எம்.ஆர்) அங்கீகாரம் அளித்துள்ளது.

இன்று முதல், இந்த சோதனை மும்பைவாசிகளுக்கு கிடைக்கும், விரைவில் நாட்டின் பிற பகுதிகளுக்கும் விரிவுபடுத்தப்படும்.

ஆன்லைன் சோதனையை முன்பதிவு செய்ய விரும்புவோருக்கு  மருத்துவரின் பரிந்துரை, மருத்துவர் கையொப்பமிட்ட முறையாக நிரப்பப்பட்ட சோதனை கோரிக்கை படிவம் தேவைப்படும், மேலும் சோதனை நேரத்தில் புகைப்பட அடையாள அட்டை வழங்கப்பட வேண்டும்.” சோதனைக்கு ரூ .4,500 செலவாகும், மேலும் பிராக்டோ மற்றும் தைரோகேரின் வலைத்தளங்களிலும் முன்பதிவு செய்யலாம்.

I2H இன் சான்றளிக்கப்பட்ட ஃபிளெபோடோமிஸ்டுகள் நோயாளிகளின் வீடுகளிலிருந்து நேரடியாக மாதிரிகளை சேகரிப்பார்கள் என்று நிறுவனம் விவரித்துள்ளது. ஐ.சி.எம்.ஆர் வழிகாட்டுதல்களில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தேவையான அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் அவர்கள் எடுத்துக்கொள்வார்கள்.

சோதனையின் போது எடுக்கப்பட்ட மாதிரி ஒரு வைரஸ் போக்குவரத்து ஊடகத்தில் (விடிஎம்) சேகரிக்கப்பட்டு, குளிர் சங்கிலியில் தைரோகேர் ஆய்வகத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படும், இது கொரோனா சோதனைக்கு தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளது. மாதிரி சேகரிப்பின் 24-48 மணி நேரத்திற்குள் இந்த அறிக்கை நோயாளிகளுக்கு பிராக்டோ இணையதளத்தில் கிடைக்கும்.

பிராக்டோவின் தலைமை சுகாதார மூலோபாய அதிகாரி டாக்டர் அலெக்சாண்டர் குருவில்லா கூறுகையில்,

கொரோன பரவுவதைத் தடுக்கவும் அதனை கண்காணிக்கவும் பரவலான சோதனை மிக முக்கியமானது. நோய்த்தொற்றின் அறிகுறிகளை அனுபவிக்கும் எவரும் பரிசோதிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய, ஆய்வகங்கள் மற்றும் மையங்களின் பட்டியலை விரிவாக்குவதில் அரசாங்கம் தொடர்ந்து செயல்பட்டு வருகிறது.

இந்த சோதனைகளுக்கான அணுகல் ஒரு பிரச்சினை அல்ல என்பதை உறுதிப்படுத்த நாங்கள் தைரோகேருடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளோம். பிராக்டோ அணுகலுக்காக தீர்க்கக்கூடிய இதுபோன்ற பல பகுதிகளை அடையாளம் காண அதிகாரிகளுடன் நாங்கள் தொடர்ந்து பணியாற்றுவோம் – இது மருத்துவரின் ஆலோசனைகள், சோதனை அல்லது மருந்து விநியோகம். தரமான சுகாதாரத்தை அனைத்து இந்தியர்களுக்கும் இது போன்ற கடினமான காலங்களில் அணுகக்கூடியதாக மாற்றுவதற்கான எங்கள் கொள்கையில் நாங்கள் உறுதியாக இருக்கிறோம் என கூறினார்.

மத்திய, மாநில அரசுகள் மக்களுக்கு இந்த சோதனை இலவசமாக கிடைக்க ஏற்பாடு செய்யவேண்டும்.  .” சோதனைக்கு ரூ .4,500 செலவாகும், என்பது ஏழைகள் நிறைந்த நாட்டில் சாத்தியப்படாது.மீண்டும் ஏழை, எளிய மக்களை கைவிட்டு விடாதீர்கள்!


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top