இனி ‘கோபேக் மோடி’ சாத்தியமா? தமிழகத்தில் விரைவில் 40 சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்கள்!

சைபர் குற்றங்களை தடுக்க விரைவில் 40 தமிழகத்தில் சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்கள் மற்றும் 6 இணைய ஆய்வகங்களும் அமைக்கப்பட இருக்கின்றன

மோடி தமிழகம் வரும்போதெல்லாம் ‘go back modi ‘என்ற வாசகம் கடுமையாக உலக அளவில் டிரண்டிங் ஆகிறது.மத்திய அரசின் பல திட்டங்கள் இந்த மக்களுக்கு எதிராக எப்படி இருக்கின்றன என தமிழக இளைஞர்கள் தங்கள் ஆராய்ச்சி மூலம் இணையத்தளத்தின் மூலம் எடுத்துச்சொல்கிறார்கள்

மத்திய அரசின்  செயல்பாடுகளையும் அதன் கொள்கைகளையும் விமர்ச்சிக்கும்  கருத்துக்கள் மேற்குவங்கம் ,கேரளம் ,தமிழ்நாடு ஆகிய  மாநிலங்களிளிருந்துதான் வருகிறது. இவைகளை மத்திய அரசால் தடுக்கமுடிய வில்லை. அதன் நீட்சியாகத்தான்  தமிழகத்தில்  40 சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்கள் மற்றும் 6 இணைய ஆய்வகங்களும் அமைக்கப்பட இருக்கின்றன என்று கருத்து நிலவி வருகிறது.ஆனால் அரசு வேறு ஒரு காரணம் சொல்கிறது

ஐ.டி. சட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்யப்பட்ட  சைபர் கிரைம் வழக்குகள் இந்தியாவில் 2011 மற்றும் 2014க்கு இடையில் 300 சதவீதம் என்ற விகிதத்தில் அதிகரித்துள்ளன. 2015 ஆம் ஆண்டில், இந்தியாவில் 11,592 இணைய குற்றங்கள் பதிவாகியுள்ளன. 

சென்னையைச் சேர்ந்த கே 7 கம்ப்யூட்டிங்கின் அறிக்கையின்படி, இந்தியாவில் இணையத்தை பயன்படுத்துபவர்கள்  வழக்கமான இணைய தாக்குதல்களை எதிர்கொள்கின்றனர். நாட்டில் மூன்று பயனர்களில் ஒருவர் நடப்பு 2019–20 நிதியாண்டின் முதல் காலாண்டில் இத்தகைய தாக்குதல்களை எதிர்கொண்டு உள்ளனர்.

சென்னை, பெங்களூரு, ஐதராபாத் உள்ளிட்ட தென்னிந்திய பெருநகரங்கள் நாட்டின் பிற பகுதிகளில் உள்ள  நகரங்களை விட அதிகமான இணைய தாக்குதல்களைக் கண்டிருப்பதாகவும் ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

அந்த அறிக்கையின்படி மற்ற நகரங்களை விட சென்னை முதல் காலாண்டில் 48 சதவீதத்துடன் இணைய தாக்குதல்களின் அதிகபட்ச சதவீதத்தை பதிவு செய்து உள்ளது.

தமிழகத்தில் அதிகரித்து வரும் குற்றங்களைச் சமாளிக்க மாநிலத்தில் விரைவில் 40 சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்களும்  ஆறு இணைய ஆய்வகங்களும் விரைவில் அமைக்கப்படும்.

அமைக்கப்படும்  சைபர் கிரைம் போலீஸ்  நிலையங்கள் மற்றும் ஆய்வகங்களில் மொபைல் போன்கள், சிம் கார்டுகள், மடிக்கணினிகள் மற்றும் ஹார்டு டிஸ்குகள் , கணினி அமைப்புகளை ஹேக்கிங் மற்றும் கண்காணிப்பதற்கான மென்பொருள் ஆகியவற்றிலிருந்து நீக்கப்பட்ட தகவல்களை  மீட்டெடுப்பதற்கான நவீன அம்சங்களை கொண்டிருக்கும்.

சைபர் கிரைம் போலீஸ்  நிலையங்கள்  சைபர் கிரைம் வழக்குகளை கையாள்வதைத் தவிர, புதிய சைபர் உள்கட்டமைப்பு சைபர் குற்ற வழக்குகளைத் தீர்ப்பதற்குத் தேவையான டிஜிட்டல் ஆதாரங்களை சேகரிக்க இந்த போலீஸ் நிலையங்கள் மற்றும் ஆய்வகங்கள் காவல்துறைக்கு உதவும்.

உலகம் டிஜிட்டல்மயமாக மாறி விட்டதால் குற்றவாளிகளின் செயல்முறையும்  மாறி உள்ளது. குற்றவாளிகள் இப்போது ஒருவருக்கொருவர் தொடர்பு கொள்ள வாட்ஸ்அப்களில் மட்டுமே தங்கள் தகவல்களை பரிமாறிக்கொள்கிறார்கள்.

சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்கள் மற்றும் ஆய்வகங்கள் அமைக்க தமிழக அரசு ரூ.28.97 கோடியை ஒதுக்கி உள்ளது. சென்னை, கோயம்புத்தூர் மற்றும் மதுரை ஆகிய இடங்களில் தலா ஒரு ஆய்வகமும்  திருவண்ணாமலை, விழுப்புரம் மற்றும் வேலூர் ஆகிய இடங்களில் மீதமுள்ள மூன்றும் அமைக்கப்படும்.

சைபர் கிரைம் போலீஸ் நிலையங்கள் எந்த இடங்களில் அமைக்க  வேண்டும் என்பது குறித்து மூத்த போலீஸ் அதிகாரிகள்  இடங்களை அடையாளம் காணும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். 

“நாங்கள் அதிகமான நபர்களை நியமிக்க மாட்டோம். சைபர் குற்றம் மற்றும் விசாரணை குறித்து எங்கள் பணியாளர்களைத் தேர்ந்தெடுத்து பயிற்சி அளிப்போம். 42 தொழில்நுட்ப துணை ஆய்வாளர்களை நியமிக்க நாங்கள் திட்டமிட்டுள்ளோம்” என்று மூத்த போலீஸ் அதிகாரி ஒருவர் கூறி உள்ளார். 

 சைபர் சட்ட நிபுணர் நா.விஜயசங்கர் கூறும் போது, 

‘சைபர் குற்றம் ஒரு சிறப்பு வேலை.  தற்போது உள்ள உள்ளூர் போலீஸ் நிலையங்களில் இதுபோன்ற நிபுணத்துவத்தை உருவாக்குவது கடினம். எனவே அர்ப்பணிப்புடன் கூடிய இணைய குற்றப்பிரிவுகளை வைத்திருப்பது அவசியம். எவ்வாறாயினும், இது போன்ற சைபர் கிரைம் போலீஸ்  நிலையங்களில் நியமிக்கப்பட்ட நபர்களை மாற்றக்கூடாது. ஏனெனில் வழக்குகளை கையாள்வதன் மூலம் நிபுணத்துவத்தை உருவாக்க முடியும்’ என்று அவர் கூறினார்.

 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top