ஜனநாயகத்திற்கு எதிரான ‘தேசிய புலனாய்வு பிரிவு’ திருத்த மசோதா மாநிலங்களவையிலும் நிறைவேற்றம்

நீண்ட விவாதம், எதிர்ப்பு இவைகளை கண்டுகொள்ளாமல் மாநிலங்களவையிலும் தேசிய புலனாய்வு பிரிவு திருத்த மசோதாவை பாஜக நிறைவேற்றியது.

தேசிய புலனாய்வு பிரிவுக்கு (என்.ஐ.ஏ.) கூடுதல் அதிகாரம் அளிக்க வகை செய்யும் திருத்த மசோதா ஒன்று நாடாளுமன்ற மக்களவையில் ஏற்கனவே தாக்கல் செய்யப்பட்டது. தேசிய புலனாய்வு பிரிவு (திருத்தம்) மசோதா எனப்படும் இந்த மசோதா கடந்த 15-ந் தேதி அங்கு நிறைவேறியது.

இதைத்தொடர்ந்து மாநிலங்களவையில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட இந்த மசோதா மீது நேற்று விவாதம் நடந்தது. பின்னர் இதற்கு உள்துறை மந்திரி அமித்ஷா பதிலளித்து பேசினார். பின்னர் குரல் ஓட்டு மூலம் மசோதா நிறைவேறியது. இந்த மசோதாவுக்கு ஆதரவாக 278 உறுப்பினர்களுடன் நிறைவேற்றப்பட்டது, ஆறு உறுப்பினர்கள் அதை எதிர்த்தனர்.

சில சமூகங்களுக்கு எதிராக முன்மொழியப்பட்ட இந்த மசோதா தவறாகப் பயன்படுத்துவது குறித்து எதிர்க்கட்சிகள் சிவப்புக் கொடியேற்றலுடன் மசோதாவை நிறைவேற்றியது

இதன் மூலம் இந்தியர்கள் மற்றும் வெளிநாடு வாழ் இந்தியர் நலன்களுக்கு எதிரான பயங்கரவாத செயல்களை விசாரிக்க தேசிய புலனாய்வு பிரிவுக்கு கூடுதல் அதிகாரம் வழங்கப்படுகிறது. மேலும் சைபர் குற்றங்கள், ஆள் கடத்தல் போன்ற குற்றங்களை விசாரிக்க கூடுதல் அதிகாரம் அளிப்பதுடன், குறிப்பிட்ட குற்றங்களை விசாரிக்க சிறப்பு கோர்ட்டு அமைக்கவும் இந்த மசோதா அனுமதி அளிக்கிறது.

முன்னதாக இந்த மசோதா மீதான விவாதத்தில் பதிலளித்து பேசிய அமித்ஷா, இந்த சட்டம் தவறாக பயன்படுத்தப்பட மாட்டாது என கூறினார்.

தொடர்ந்து பாஜகவிற்கு எதிராக பேசுபவர்களை தீவிரவாதிகளாக சித்தரிப்பதற்கு இந்த சட்டம் பயன்படுத்தப்படும் என்ற நோக்கில்

உள் நாட்டு தீவிரவாதத்தை விசாரிக்க என்றால் எது தீவிரவாதமாக பாஜக பார்க்கிறது என்பதனா கேள்விகளுக்கு பதில் சொல்லாமலே இந்த மசோதா நிறைவேற்றப்பட்டிருக்கிறது

இந்த மசோதாவை தவறாக பயன்படுத்துவது குறித்து எதிர்க்கட்சிகள் சந்தேகம் எழுப்பிய நிலையில், மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா மாநிலங்களவரிடம் கூறினார்: “எந்தவொரு சூழ்நிலையிலும் இந்த மசோதா தவறாக பயன்படுத்தப்படாது என்று நான் சபைக்கு உறுதியளிக்கிறேன். என்ஐஏவின் செயல்திறனுக்காக நாடு உறுதியளிக்கவில்லை என்றால், அது உலகளவில் எந்தவொரு நிலைப்பாட்டையும் எவ்வாறு வைத்திருக்கும்? இந்த போராட்டத்தில் நாங்கள் ஒன்றுபட்டுள்ளோம் என்பதை இரு அவைகளும் உலகுக்கும் பயங்கரவாதிகளுக்கும் நிரூபிக்க வேண்டும். “என்றார்

2009 முதல் 2014 வரை என்ஐஏ தொடங்கப்பட்டதிலிருந்து, ஏஜென்சி 80 வழக்குகளை பதிவு செய்துள்ளது, அதில் 38 வழக்குகளில் தீர்ப்பு வழங்கப்பட்டது, அதே நேரத்தில் 36 வழக்குகள் தண்டனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்று உள்துறை அமைச்சர் ஜி. கிஷென் ரெட்டி சபையில் தெரிவித்தார். எவ்வாறாயினும், 2014 ஆம் ஆண்டில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி பதவியேற்றதிலிருந்து, அந்த நிறுவனம் 195 வழக்குகளை பதிவு செய்துள்ளது – இது ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி (யுபிஏ) அரசாங்கத்தின் எண்ணிக்கையிலிருந்து பெரும் முன்னேற்றம்.என்றார்

இந்த மசோதா வாக்களிப்பதற்காக எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டபோது, காங்கிரஸின் டி சுப்பிராமி ரெட்டி சில திருத்தங்களை மேற்கொண்டார், அவை மறுக்கப்பட்டன

காங்கிரஸ் மூத்த தலைவரும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான (எம்.பி.) அபிஷேக் மனு சிங்வி முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்களில் உள்ள இடைவெளிகளை சுட்டிக்காட்டி, சம்யுக்தா எக்ஸ்பிரஸ் குண்டுவெடிப்பு, அஜ்மீர் தர்கா குண்டுவெடிப்பு, மாலேகான் குண்டுவெடிப்பு மற்றும் சோஹ்ராபுதீன் என்கவுன்டர் வழக்கு போன்ற முக்கிய வழக்குகள் எதுவும் எட்டப்படவில்லை என்பதை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

“இந்த திருத்தத்தின் 4 வது பிரிவு, இந்தியாவில் உள்ளதைப் போலவே வெளிநாடுகளுக்குச் சென்று விசாரணைகளை நடத்த நிறுவனம் விரும்புகிறது என்று கூறுகிறது. முதலாவதாக, உள்ளூர் போலிஸ் படைகளின் மூலம் வெளிநாட்டில் எந்தவொரு நபரையும் பிடிக்க அவர்களுக்கு எந்தவிதமான ஒப்பந்தங்களும் இல்லை. எனவே, நடைமுறையில் இது சாத்தியமாகாது விளம்பரத்திற்கு பயன்படும் என்று காங்கிரஸ் மூத்த தலைவரும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான (எம்.பி.) அபிஷேக் மனு சிங்வி கூறினார்.

.முன்னதாக, இடதுசாரிக் கட்சி உறுப்பினர்கள் இந்த மசோதாவை தேர்வுக் குழுவுக்கு அனுப்புமாறு கோரினர்.

“நாங்கள் ஏன் பின் நிலைக்குழுக்கள் மற்றும் தேர்வுக் குழுக்களில் இருக்க வேண்டும்” என்று சிபிஐயின் டி ராஜா கூறினார். இடதுசாரி கட்சிகளின் உறுப்பினர்கள் பின்னர் வெளிநடப்பு செய்தனர்.

என்ஐஏவுக்கு “அதிக அதிகாரங்களை” வழங்குவது நாட்டை “போலீஸ் அரசாக” மாற்றும் என்று எதிர்க்கட்சிகள் ஒட்டுமொத்தமான கவலையை தெரிவித்தன

திமுக எம்.பி ஆ. ராஜா “தீவிரவாதம் ,தீவிரவாதம் என்கிற இந்த மசோதாவில் எது தீவிரவாதம் என்றோ அல்லது இங்கு நடக்கிற வலதுசாரி தீவிரவாதத்தைப் பற்றியோ எந்த குறிப்பும் இல்லை இது ஒரு சமூகத்திற்கு எதிரானதாக செயல்படுத்த வாய்ப்பிருக்கிறது” என்றார்

.

காங்கிரஸ் எம்பி திரு. திவாரி, நாடு முழுவதும் உள்ள எந்தவொரு அதிகாரியுடனும் இணையாக என்.ஐ.ஏ-க்கு அதிகாரம் வழங்குவது விரும்பத்தக்கது அல்ல, ஒரு நேரத்தில் விசாரணை முகவர் நிறுவனங்கள் “அரசியல் விற்பனையாளர்களுக்கான மையத்தால் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன”. என்றார்

AIMIM தலைவர் ,அசாதுதீன் ஒவைசி பேசும்போது “அரசாங்கத்திற்கு இராஜதந்திர செல்வாக்கு இல்லாதபோது வெளிநாடுகளில் என்ஐஏவின் அதிகார வரம்பை நீட்டிப்பது அர்த்தமற்றது என்று கூறினார். துஷ்பிரயோகத்தை கையாள்வதைத் தவிர வேறு எந்த நோக்கத்திற்காகவும் என்ஐஏ பயன்படுத்தப்படாது என்று வருத்தத்துடன் கூறினார்.

தற்போதைய நிலவரப்படி, நாட்டிற்குள் பயங்கரவாத வழக்குகளை விசாரிக்க என்ஐஏ நியமிக்கப்பட்டுள்ளது. பாராளுமன்றத்தின் இரு அவைகளாலும் திருத்தங்கள் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில், சைபர் கிரைம் மற்றும் மனித கடத்தல் வழக்குகளையும் என்ஐஏ விசாரிக்க முடியும். ‘சைபர் கிரைம்’ இதில் புதிதாக சேர்க்கப்பட்டிருப்பதால் பாஜக, ஆர்.எஸ்.எஸ் க்கு எதிராக முகநூலிலும் மற்ற சமூக ஊடகங்களிலும் ஏதும் பதிவிட்டால் அதை தீவிரவாதத் தன்மை கொண்டதாக கருதி என்ஐஏ விசாரிக்க முடியுமா என்கிற கேள்வி எழுகிறது?

இந்த மசோதா இப்போது ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்தின் ஒப்புதலுக்காக காத்திருக்கிறது.

இந்த மசோதா இலங்கையில் ஈஸ்டர் தின குண்டுவெடிப்பு போன்ற இந்தியாவுக்கு வெளியே செய்யப்பட்ட குற்றங்களை விசாரிக்க ஏஜென்சியின் அதிகார வரம்பை விரிவுபடுத்த முயல்கிறது.

இறுதியாக, என்ஐஏ சோதனைகளுக்கு சிறப்பு நீதிமன்றங்களை அமைக்க மத்திய அரசை அனுமதிக்க அது முன்மொழிகிறது.


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top