மாணவர்கள் கட்டாயமாக ’ஜெய்ஹிந்த்’ கூற வேண்டும்: மத்தியபிரதேச அரசாங்க உத்தரவால் சர்ச்சை

 

பள்ளி மாணவர்கள் கட்டாயமாக ‘ஜெய்ஹிந்த்’ என்று கூற வேண்டும் என மத்தியபிரதேச அரசாங்க உத்தரவால் சர்ச்சை ஏற்பட்டுள்ளது

 

மாணவர்கள் வருகை பதிவேட்டின் போது கட்டாயமாக ’ஜெய்ஹிந்த்’ என்றே கூற வேண்டும் என மத்திய பிரதேச அரசாங்கம் உத்தரவிட்டுள்ளது பெரும் சர்ச்சையை கிளப்பியுள்ளது.

 

முன்னதாக கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 1-ம் தேதி முதல் மத்தியபிரதேச பள்ளிகளில் வருகைப் பதிவு எடுக்கும்போது மாணவர்கள் ‘உள்ளேன் ஐயா’ என்று கூறுவதற்கு பதிலாக ‘ஜெய்ஹிந்த்’ என்றே கூற வேண்டும். பள்ளி மாணவர்களிடையே தேசப்பற்றை உருவாக்க இம்முடிவு எடுத்துள்ளதாக மத்தியபிரதேச பள்ளிக் கல்வித்துறை அமைச்சர் விஜய் ஷா கூறியிருந்தார். இந்நிலையில் மாணவர்கள் ஜெய்ஹிந்த் என்று கூறுவது கட்டாயமாக்கப்பட்டுள்ளதாக மத்தியபிரதேச அரசாங்கம் தற்போது உத்தரவிட்டுள்ளது.

 

 

இதனிடையே மத்தியபிரதேசத்திலுள்ள 1.22 லட்ச அரசாங்க பள்ளிகளிலும் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என்றும், இது சம்பந்தமாக அனைத்து தனியார் பள்ளிகளுக்கும் ஆலோசனை வழங்கப்படும் என்றும் பள்ளிகல்வித்துறை அமைச்சர் விஜய் ஷா கூறினார்.

 

வேற்றுமையில் ஒற்றுமை என்கிற அரசியல் அமைப்பு சட்டம் கூறுகிற இந்தியாவின் அடிப்படை தத்துவத்தை மாற்றும் விதமாக, மத்திய பிரதேச பாஜக அரசு கொண்டுவரும் இந்த சட்டம் மக்கள் விரோதமானது மற்றும் இன்றி சட்டத்துக்கு புறம்பானது.இதை எதிர்த்து சட்டபோரட்டத்தை மத்தியபிரதேச எதிர்கட்சிகள் நடத்த ஆரம்பித்து இருக்கிறார்கள். இப்படி சட்டவிரோதமாக எதையாவது செய்து பாஜக அரசு மக்களை திசை திருப்புவது வாடிக்கையாகி விட்டது

 

 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top