அரசியல் சாசன அமர்வு தீர்ப்பு வரும் வரை ஆதார் கட்டாயமில்லை

 

வங்கிக்கணக்கு, செல்போன் எண் ஆகியவற்றுடன் ஆதாரை இணைப்பது கட்டாயம் என மத்திய அரசு தெரிவித்தது. இதற்கான இறுதிக்காலக்கெடு வரும் மார்ச் 31 என நிர்ணயிக்கப்பட்டிருந்தது.

 

இதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட மனுக்களை ஒன்றாக இணைத்து அரசியல் சாசன அமர்வு விசாரித்து வருகின்றது.

 

இந்நிலையில், இந்த வழக்கில் தீர்ப்பு வழங்கப்படும் வரை ஆதார் இணைப்பது கட்டாயமில்லை என சுப்ரீம் கோர்ட்டு இன்று தெரிவித்துள்ளது.

 

வங்கி  கணக்குகள், மொபைல் போன்கள் மற்றும் பாஸ்போர்ட் உள்ளிட்ட பல்வேறு சேவைகளுக்கு ஆதார் எண்களை தற்போது இணைக்க வேண்டியதில்லை என்று உச்ச நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது. அரசியல் சாசன அமர்வு அதை முடிவு செய்யும் என கூறியுள்ளது

 

சமூக நலத்திட்டங்கள் மற்றும் மானியங்களை பெறுவதற்கான ஒரு பயோமெட்ரிக் ஐடி கட்டாயமாக்கப்பட வேண்டும் என்று  மத்திய அரசு சொன்னதை உச்சநீதிமன்றம் இப்போது நிராகரிக்கிறது, தனியார் மற்றும் பொது சேவைகளுடன் இணைக்கப்பட வேண்டிய ஆதார் தேவை தனியுரிமைக்கான உரிமை மீறல் என்பதும்  12 இலக்க எண்ணை ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும் கொடுக்கப்பட்ட தனிப்பட்ட எண் மற்ற சேவைகளுடன் இணைக்கப்பட வேண்டியதில்லை.என்றும் உச்சநீதிமன்றம் கூறியிருக்கிறது

 

ஆதார் குறித்து உச்சநீதிமன்றம் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்கள் தரவின் தனியுரிமை மற்றும் பாதுகாப்பு, தோல்வியுற்ற உயிரியளவுகள் பற்றிய நம்பகத்தன்மை, விவரக்குறிப்புகள் அல்லது அதிகரித்த கண்காணிப்பிற்கான தரவின் தவறான பயன்பாடு பற்றிய கவலைகளை நீதிபதிகள் எழுப்பியுள்ளனர்.

 

 

 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top