வளிமண்டல சுழற்சி காரணமாக தென் தமிழக கடலோரத்தில் மழை பெய்ய வாய்ப்பு

தமிழகத்தின் தென் கடலோரப் பகுதியில் இன்று மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது. வானின் மேலடுக்கு பகுதியில் நிலவும் வளிமண்டல சுழற்சி ஏற்பட்டிருப்பதே காரணம்

இது தொடர்பாக சென்னை வானிலை ஆய்வு மைய அதிகாரிகள் கூறியதாவது:

 

மாலத்தீவு மற்றும் குமரிக் கடலை ஒட்டிய பகுதிகளில் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி நிலவி வருகிறது. அதன் காரணமாக அடுத்த 24 மணி நேரத்தில் தமிழகத்தின் தென் கடலோரப் பகுதிகளில் ஓரிரு இடங்களில் லேசான மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ளது. இதர தமிழக பகுதிகளில் வறண்ட வானிலை நிலவும்.

 

நேற்று மாலை 5.30 மணியுடன் நிறைவடைந்த 24 மணி நேரத்தில் பதிவான வெப்பநிலை அளவுகளின்படி அதிகபட்சமாக சேலத்தில் 97.52, கோவையில் 97.34, தருமபுரியில் 97.16 டிகிரி பதிவாகியுள்ளது. குறிப்பாக வெப்பநிலை, அதிகபட்சமாக நாட்டின் பெரும்பாலான பகுதிகளில் குறிப்பாக மத்திய மற்றும் வடமேற்கு இந்தியாவிலும் அதிகமாக உள்ளது.

 

தமிழ்நாட்டிலும், குறிப்பாக தெற்கு தமிழ்நாட்டிலும் பெரும்பாலும் மழைபெறுவதில்  பயன் பெறலாம். வங்காள விரிகுடா அல்லது அரேபிய கடலில் தாழ்ந்த அழுத்தம் அல்லது சூறாவளி இல்லாவிட்டால் கடலோர தமிழ்நாடு அரிதாக மழை பெறும்.

 

 

 

 

 

 

 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top