நீட் தேர்வு; அடுத்தாண்டு முதல் நாடு முழுவதும் ஒரே மாதிரி வினாத்தாள்: சி.பி.எஸ்.இ

புதுடெல்லி:

மருத்துவ படிப்புகளுக்காக கொண்டு வரப்பட்ட நீட் தேர்வில் இந்தி கேள்வி தாள்கள் எளிதாகவும், தமிழில் வழங்கப்பட்டுள்ள கேள்வித்தாள் கடினமாக இருந்ததாகவும், மாறுபட்ட கேள்விகள் கேட்கப்பட்டிருந்ததாகவும் புகார் எழுந்தது. இது தொடர்பாக சுப்ரீம் கோர்ட்டில் வழக்கு தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

இந்த வழக்கு குறித்த விசாரணையில் பதிலளித்துள்ள மத்திய பள்ளி கல்வி வாரியம் (சி.பி.எஸ்.இ), அடுத்தாண்டு முதல் எந்த குளறுபடியும் இல்லாமல் நீட் தேர்வு நடத்தப்படும் என்று எழுத்துப்பூர்வ அறிக்கையை தாக்கல் செய்துள்ளனர். இந்தி மற்றும் ஆங்கில வழியிலேயே அதிகமானவர்கள் எழுதுவதாகவும், பிராந்திய மொழிகளில் குறைவான பேர் எழுதுவதால் இந்த தவறு நேர்ந்துள்ளதாக அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

2018-ம் ஆண்டு முதல் நாடு முழுவதும் ஒரே மாதிரியான கேள்வித்தாள் கொண்டு வரப்படும் என்றும் அந்த அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

நீட் தேர்வினால் மருத்துவம் படிக்கச் முடியாமல் போனதால் தற்கொலை செய்துகொண்ட அனிதாவின் மரணம் நீட் தேர்வை ரத்து செய்யக்கோரி போராட்டங்கள் தமிழநாடு முழுவதும் நடந்தது. மாணவர்கள் நீட் தேர்வை கண்டித்து தமிழ்நாடு முழுவதும் மிகப்பெரிய போராட்டத்தை முன்னெடுத்தார்கள். தமிழ்நாட்டின் காட்சிகள் மற்றும் இயக்கங்கள் நீட் தேர்வை ரத்துசெய்ய கோரி எதிர்ப்பு தெரிவித்து வருகின்றனர் மற்றும் போராடியும் வருகின்றன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது .


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top