உலக பொருளாதாரத்தை கைப்பற்ற உள்ளது சீனா : சீன அதிபர் ஜி ஜின்பிங்

பெய்ஜிங்:

சீன அதிபராக ஜி ஜின்பிங் (64). கடந்த 2012-ம் ஆண்டு நவம்பர் 15-ந்தேதி பதவி ஏற்றார். இவர் சீன மக்களின் ஆதரவு பெற்ற தலைவராக திகழ்கிறார். இந்த நிலையில் அவர் சீனாவில் மேலும் 5 ஆண்டுகள் அதிபராக பதவியில் தொடர ஒப்புதல் வழங்கப்பட்டது.

அதை தொடர்ந்து இன்று அவர் 2-வது தடவையாக சீன அதிபராக பதவி ஏற்றார். அவருடன் பிரதமர் லீ கெகியாங் மற்றும் 5 புதிய பொலிட்பீரோ கமிட்டியும் பொறுப்பு ஏற்றது.

2-வது தடவை அதிபராக பதவி ஏற்ற பின் ஜி ஜின்பிங் நாட்டு மக்களுக்கு உரை நிகழ்த்தினார்.

சீன கம்யூனிஸ்டு கட்சியின் அரசியல் சாசனத்தில் ஜின்பிங்கின் பெயரும் அவரது சித்தாந்தமும் இடம் பெற்று விட்டதால், இந்த சகாப்தத்தின் மைய நிலைக்கு நெருக்கமாக சீனா பயணித்து கொண்டு இருக்கிறது.

அவர் “பெரிய சீன தேசம் புத்துயிர் கொள்ளவேண்டும்” மற்றும் “டிஜிட்டல் மற்றும் ஸ்மார்ட் சமுதாயத்தை”, ஒரு “கண்டுபிடிப்பாளர்களின் நாடக” உருவாகஉள்ளது. சீனாவின் சக்திவாய்ந்த ஆயுதமே, உள்நாட்டு உற்பத்தி மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளில் கட்டப்பட்ட பொருளாதாரம் – ரோபாட்டிக்ஸ், மின்சார கார்கள் மற்றும் செயற்கை நுண்ணறிவு ஆகியவற்றில் ஒரு குறிப்பிட்ட முக்கியத்துவத்துடன் உள்ளது.

ஜனாதிபதி ஜிய் சமீபத்தில் இண்டர்நெட் ஒரு ஆபத்தான இரட்டை முனைகள் கொண்ட வாள், மற்றும் இது “சீனாவின் தேசிய பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தல்” என்றும் தெரிவித்து இருந்தார்.

750 மில்லியனுக்கும் மேற்பட்ட இணைய பயனாளர்களுடன், உலகின் மிகப்பெரிய ஆன்லைன் மக்கள்தொகைக்கு சீனா அமைந்துள்ளது. புதுமை, வர்த்தகம் ஆகியவற்றிற்கு சீனா வரும்போது சைபர்-சூப்பர் பவர் ஆக வேண்டும் என்று ஆர்வமாக உள்ளது – ஆனால் கட்சி ஒழுங்கின் செலவில் அல்ல.

இதன் விளைவாக, பெய்ஜிங் இணையத்தளத்தில் ஒரு இறுக்கமான பிடியைக் கொண்டுள்ளது, வெகுஜன கண்காணிப்புக்கு புதிய தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தி, வெளிநாட்டு போட்டியாளர்களுக்கு சந்தைகளை நிறுத்துகிறது. ட்விட்டர் மற்றும் கூகிள், மற்றவற்றுடன், “கிரேட் ஃபயர்வால் ஆஃப் சீனா” மூலம் தடுக்கப்பட்டுள்ளது.

“இப்போது உலகில் உள்ள பிரச்சனை என்னவென்றால், ஐரோப்பா பொருளாதார வளர்ச்சி குறைந்து வருகிறது, நீங்கள் அமெரிக்காவில் நிச்சயமற்ற பொருளாதார வளர்ச்சியைப் பெறுகிறீர்கள், ஜப்பான் பொருளாதாரம் குழிபறிக்கும் வகையில் உள்ளது – அதனால் அது சீனாவிற்கு எல்லா நன்மைகளையும் தருகிறது … இது சீனா வெற்றிடங்களை நிரப்புகிறது. ” என்று அவர் கூறினார்.

 

 

 


கருத்துக்களை பகிர


அல்லது

Your email address will not be published.

Scroll To Top